More

    Danh sách Linh mục đoàn Giáo phận Thái Bình

     

    01 Giuse Nguyễn Văn Ban

    Năm sinh: 8/8/1942

    Chịu chức: 1/5/1988

    Chức vụ: Chánh xứ / Giáo xứ: Phương xá

    Địa chỉ: xã Đông Phương, huyện Đông Hưng, tỉnh Thái Bình

    02
    Đaminh Nguyễn Văn Bảng

    Năm sinh: 17/3/1975

    Chịu chức: 1/1/2016

    Chức vụ: Quản nhiệm / Giáo xứ: Truyền Tin

    Địa chỉ: xã Quang Lịch, huyện Kiến Xương, tỉnh Thái Bình

    03 Giuse Phạm Đức Bình

    Năm sinh: 2/1/1960

    Chịu chức: 1/1/2016

    Chức vụ: Quản nhiệm / Giáo xứ: Bạch Long

    Địa chỉ:  xã Đông Hoàng, huyện Tiền Hải, tỉnh Thái Bình

    04
    Giuse Nguyễn Đình Bốn

    Năm sinh: 1946

    Chịu chức: 7/10/1981

    Chức vụ: Hưu dưỡng

    Địa chỉ:  xã Hồng Châu, huyện Đông Hưng​, tỉnh Thái Bình

    05
    Đaminh Đặng Văn Cầu

    Năm sinh: 17/7/1962

    Chịu chức: 9/3/1996

    Chức vụ: Chánh xứ / Giáo xứ: Cao Xá

    Địa chỉ: Trần Cao, huyện Phù Cừ, tỉnh Thái Bình

    06
    Giuse Trần Xuân Chiêu

    Năm sinh: 14/5/1950

    Chịu chức: 16/10/1977

    Chức vụ: Chánh xứ / Giáo xứ: Nghĩa Chính

    Địa chỉ:  xã Phú Xuân, huyện Vũ Thư, tỉnh Thái Bình

    07
    Antôn Nguyễn Văn Chuẩn

    Năm sinh: 1975

    Chịu chức: 7/6/2013

    Chức vụ: Chánh xứ / Giáo xứ: Ngọc Châu

    Địa chỉ:  xã Quang Vinh, huyện Ân Thi, tỉnh Hưng Yên

    08 Giuse Nguyễn Tri Chúc

    Năm sinh: 16/11/1944

    Chịu chức: 16/10/1977

    Chức vụ: Chánh xứ / Giáo xứ: Thuần Túy

    Địa chỉ: xã Đông La, huyện Đông Hưng, tỉnh Thái Bình

    09 Giuse Phạm Văn Chức

    Năm sinh: 20/8/1973

    Chịu chức: 1/1/2016

    Chức vụ: Quản xứ / Giáo xứ: Bích Du

    Địa chỉ: xã Thái Thượng, huyện Thái Thuỵ, tỉnh Thái Bình

    10 Gioakim Đặng Văn Diễn

    Năm sinh: 10/1/1975

    Chịu chức: 1/12/2011

    Chức vụ: Chánh xứ / Giáo xứ: Hải Linh

    Địa chỉ: xã Mỹ Lộc, huyện Thái Thuỵ, tỉnh Thái Bình

    11 Giuse Mai Văn Diện

    Năm sinh: 1/3/1972

    Chịu chức: 29/11/2005

    Chức vụ: Giám học / ĐCV Thánh Tâm Mỹ Đức

    Địa chỉ: xóm 7, xã Đông Hoà, Tp. Thái Bình

    12 Giuse Mai Văn Duẩn

    Năm sinh: 24/3/1978

    Chịu chức: 1/12/2011

    Chức vụ: Chánh xứ / Giáo xứ: Duyên Lãng

    Địa chỉ: xã Minh Hoà, huyện Hưng Hà, tỉnh Thái Bình

    13 Giuse Phạm Công Dũng

    Năm sinh: 1970

    Chịu chức: 19/3/2007

    Chức vụ: Chánh xứ / Giáo xứ: Lương Điền

    Địa chỉ: xã Đông Cơ, huyện Tiền Hải, tỉnh Thái Bình

    14 Gioan B. Đỗ Bá Dương

    Năm sinh: 12/10/1959

    Chịu chức: 9/3/1996

    Chức vụ: Chánh xứ / Giáo xứ: Thượng Phúc

    Địa chỉ: xã Thuỵ Sơn, huyện Thái Thuỵ, tỉnh Thái Bình

    15 Augustinô Đỗ Duy Đại 

    Năm sinh: 6/2/1979

    Chịu chức: 8/12/2016

    Địa chỉ: 6 – Trần Hưng Đạo, Tp. Thái Bình

    16 Thomas Aq. Trần Xuân Đại

    Năm sinh: 28/4/1970

    Chịu chức: 1/1/2016

    Chức vụ: Quản xứ / Giáo xứ: An Lạc

    Địa chỉ: xã Trung An, huyện Vũ Thư, tỉnh Thái Bình

    17 Micae Nguyễn Văn Đô

    Năm sinh: 27/7/1982

    Chịu chức: 8/12/2016

    Địa chỉ: 6 – Trần Hưng Đạo, Tp. Thái Bình

    18 Đaminh Nguyễn Văn Đạm

    Năm sinh: 8/9/1949

    Chịu chức: 22/2/2006

    Chức vụ: Chánh xứ / Giáo xứ: Vân Am

    Địa chỉ: xã Thuỵ Quỳnh, huyện Thái Thuỵ, tỉnh Thái Bình

    19 Giêrônimô Nguyễn Văn Đạo

    Năm sinh: 18/5/1945

    Chịu chức: 13/8/1972

    Chức vụ: Chánh xứ / Giáo xứ: Đông Phú

    Địa chỉ: xã Nam Trung, huyện Tiền Hải, tỉnh Thái Bình

    20 Augustinô Nguyễn Văn Đề

    Năm sinh: 1947

    Chịu chức: 22/2/2006

    Chức vụ: Chánh xứ / Giáo xứ: Đông Khê

    Địa chỉ: xã Đông Cường, huyện Đông Hưng, tỉnh Thái Bình

    21 Phêrô Trần Duy Điển

    Năm sinh: 25/4/1945

    Chịu chức: 22/2/2006

    Chức vụ: Chánh xứ / Giáo xứ: Nam Lỗ

    Địa chỉ: xã Hợp Tiến, huyện Đông Hưng, tỉnh Thái Bình

    22 Luca Nguyễn Văn Định

    Năm sinh: 15/7/1954

    Chịu chức: 3/12/2003

    Chức vụ: Chánh xứ / Giáo xứ: An Lập

    Địa chỉ: xã Hồng Giang, huyện Đông Hưng, tỉnh Thái Bình

    23 Đaminh Đặng Văn Gia

    Năm sinh: 1943

    Chịu chức: 13/8/1972

    Chức vụ: Chánh xứ / Giáo xứ: Phục Lễ

    Địa chỉ: xã Quỳnh Châu, huyện Quỳnh Phụ, tỉnh Thái Bình

    24 Giuse Nguyễn Văn Giang

    Năm sinh: 18/3/1981

    Chịu chức: 24/6/2012

    ĐCV Thánh Tâm Mỹ Đức

    Địa chỉ: xóm 7, xã Đông Hoà, Tp. Thái Bình

    25 Đ.Ô. Thomas Aq. Trần Trung Hà

    Năm sinh: 30/3/1942

    Chịu chức: 29/1/1968

    Chức vụ: Chánh xứ / Giáo xứ: Đền thánh Bác Trạch

    Địa chỉ: xã Vân Trường, huyện Tiền Hải, tỉnh Thái Bình

    26 Vinhsơn Đỗ Văn Hà

    Năm sinh: 10/8/1972

    Chịu chức: 1/1/2016

    Chức vụ: Quản xứ / Giáo xứ: Vĩnh Phúc

    Địa chỉ: xã Đồng Thanh, huyện Kim Động, tỉnh Hưng Yên

    27 Gioan B. Nguyễn Sơn Hải

    Năm sinh: 3/8/1943

    Chịu chức: 7/10/1981

    Chức vụ: Giám đốc / ĐCV Thánh Tâm Mỹ Đức

    Địa chỉ: xóm 7, xã Đông Hoà, Tp. Thái Bình

    28 Đaminh Bùi Ngọc Hải

    Năm sinh: 1970

    Chịu chức: 3/12/2003

    Chức vụ: Chánh xứ / Giáo xứ: Tràng Quan

    Địa chỉ: xã Trọng Quan, huyện Đông Hưng, tỉnh Thái Bình

    29 Đaminh Phạm Bá Hàn

    Năm sinh: 2/11/1940

    Chịu chức: 8/12/2014

    Chức vụ: đặc trách Trụ sở Thái Bình

    Địa chỉ: 56- Nguyễn Văn Lạc, F.19, Q.Bình Thạnh, Tp.HCM

    30 Giêrônimô Nguyễn Phúc Hạnh

    Năm sinh: 1/11/1942

    Chịu chức: 31/5/1965

    Chức vụ: Chánh xứ / Giáo xứ: Đền thánh Cao Mại

    Địa chỉ: xã Quang Hưng, huyện Kiến Xương, tỉnh Thái Bình

    31 Antôn Nguyễn Văn Hiện 

    Năm sinh: 1/2/1973

    Chịu chức: 8/12/2016

    Chức vụ: Quản xứ / Giáo xứ: Trung Châu

    Địa chỉ: xã Đông Kết, huyện Khoái Châu, tỉnh Hưng Yên

    32 Giêrônimô Nguyễn Ngọc Hinh

    Năm sinh: 1969

    Chịu chức: 29//11/2005

    Chức vụ: Chánh xứ / Giáo xứ: Thanh Châu

    Địa chỉ: xã Nam Thanh, huyện Tiền Hải, tỉnh Thái Bình

    32 Vinhsơn Nguyễn Hoà

    Năm sinh: 15/1/1973

    Chịu chức: 1/12/2011

    Chức vụ: Chánh xứ / Giáo xứ: Thanh Minh

    Địa chỉ: xã Nam Hông, huyện Tiền Hải, tỉnh Thái Bình

    33 Vinhsơn Nguyễn Quốc Hoàn 

    Năm sinh: 25/9/1981

    Chịu chức: 8/12/2016

    Chức vụ: Phụ tá / Giáo xứ: Đền thánh Bác Trạch

    Địa chỉ: xã Vân Trường, huyện Tiền Hải, tỉnh Thái Bình

    34 Vinhsơn Nguyễn Văn Hoàng

    Năm sinh: 7/3/1945

    Chịu chức: 1/1/2016

    Chức vụ: Quản xứ / Giáo xứ: Danh Giáo

    Địa chỉ: xã Thái Đô, huyện Thái Thuỵ, tỉnh Thái Bình

    35 Gioak Đặng Văn Hội

    Năm sinh: 10/12/1977

    Chịu chức: 4/8/2007

    Chức vụ: Chánh xứ / Giáo xứ: Hữu Vy

    Địa chỉ: xã Nam Chính, huyện Tiền Hải, tỉnh Thái Bình

    36 Phêrô Đinh Văn Hùng 

    Năm sinh: 5/1/1957

    Chịu chức: 4/12/2001

    Chức vụ: Chánh xứ / Giáo xứ: Lực Điền

    Địa chỉ: xã Minh Châu, huyện Yên Mỹ, tỉnh Hưng Yên

    37 Giuse Trần Xuân Hùng (Hoạt) 

    Năm sinh: 15/10/1974

    Chịu chức: 8/12/2016

    Địa chỉ: 6 – Trần Hưng Đạo, Tp. Thái Bình

    38 Vinhsơn Trần Văn Hùng

    Năm sinh: 25/7/1954

    Chịu chức: 8/12/2014

    Chức vụ: Quản xứ / Giáo xứ: Hoàng Xá

    Địa chỉ: xã Nguyên Xá, huyện Vũ Thư, tỉnh Thái Bình

    39 Vinhsơn Vũ Văn Hướng 

    Năm sinh: 1957

    Chịu chức: 4/12/2001

    Chức vụ: Chánh xứ / Giáo xứ: Thân Thượng

    Địa chỉ: xã Quang Bình, huyện Kiến Xương, tỉnh Thái Bình

    40 Augustinô Nguyễn Quang Huy

    Năm sinh: 3/12/1962

    Chịu chức: 3/12/2003

    Chức vụ: Chánh xứ / Giáo xứ: Cổ Việt

    Địa chỉ: xã Việt Thuận, huyện Vũ Thư, tỉnh Thái Bình

    41 Giuse Đỗ Trọng Huy

    Năm sinh: 20/6/1971

    Chịu chức: 29/11/2005

    Chức vụ: Chánh xứ / Giáo xứ: Võng Phan

    Địa chỉ: xã Tống Trân, huyện Phù Cừ, tỉnh Hưng Yên

    42 Giuse Nguyễn Đình Huynh

    Năm sinh: 9/1/1979

    Chịu chức: 8/12/2016

    Địa chỉ: 6 – Trần Hưng Đạo, Tp. Thái Bình

    43 Giuse Nguyễn Văn Kha

    Năm sinh: 14/9/1962

    Chịu chức: 4/12/2001

    Chức vụ: Chánh xứ / Giáo xứ: Vạn Đồn

    Địa chỉ: xã Thuỵ Hồng, huyện Thái Thuỵ, tỉnh Thái Bình

    44 Giuse Nguyễn Đình Lam

    Năm sinh: 2/8/1966

    Chịu chức: 8/12/2016

    Địa chỉ: 6 – Trần Hưng Đạo, Tp.  Thái Bình

    45 Antôn Tô Duy Lâm 

    Năm sinh: 5/6/1980

    Chịu chức: 8/12/2014

    Chức vụ: Quản xứ / Giáo xứ: Khúc Mai

    Địa chỉ: xã Thuỵ Thanh, huyện Thái Thuỵ, tỉnh Thái Bình

    46 Phêrô Chu Duy Mạc

    Năm sinh: 29/1/1965

    Chịu chức: 1/1/2016

    Chức vụ: Quản xứ / Giáo xứ: Nam Biên

    Địa chỉ: xã Nam Trung, huyện Tiền Hải, tỉnh Thái Bình

    47 Giuse Mai Trần Minh

    Năm sinh: 20/8/1972

    Chịu chức: 1/1/2016

    Địa chỉ: xóm 7, xã Đông Hoà, Tp. Thái Bình

    48 Augustinô Phạm Văn Mùi  

    Năm sinh: 1936

    Chịu chức: 22/2/2006

    Chức vụ: Hưu dưỡng

    Địa chỉ: xã Thượng Điền, h. Kiến Xương, t. Thái Bình

    49 Phêrô Vũ Khắc Năng 

    Năm sinh: 27/10/1975

    Chịu chức: 27/11/2009

    Địa chỉ: xóm 7, xã Đông Hoà, Tp. Thái Bình

    50 Giuse Mai Trần Nga

    Năm sinh: 12/10/1949

    Chịu chức: 16/10/1977

    Chức vụ: Chánh xứ / Giáo xứ: Mỹ Đình

    Địa chỉ: xã Văn Cẩm, huyện Hưng Hà, tỉnh Thái Bình

    51 Đaminh Đặng Hữu Nghị

    Năm sinh: 3/10/1975

    Chịu chức: 8/12/2014

    Chức vụ: Quản xứ / Giáo xứ: Dương Cước

    Địa chỉ: xã Hồng Thái, huyện Kiến Xương, tỉnh Thái Bình

    52 Giuse Đinh Xuân Ngọc

    Năm sinh: 1/5/1971

    Chịu chức: 4/8/2007

    Chức vụ: Chánh xứ / Giáo xứ: Đan Chàng

    Địa chỉ: xã Hồng Vân, huyện Ân Thi, tỉnh Hưng Yên

    53 Giêrônimô Trần Văn Ngữ  

    Năm sinh: 1960

    Chịu chức: 8/12/2014

    Chức vụ: Quản xứ / Giáo xứ: Phương Bồ

    Địa chỉ: Phan Sào Nam, huyện Phù Cừ, tỉnh Hưng Yên

    54 Giuse Bùi Đình Nguyện

    Năm sinh: 1/10/1971

    Chịu chức: 2/2/2010

    Chức vụ: Chánh xứ / Giáo xứ: Tân Mỹ

    Địa chỉ: xã Quỳnh Ngọc, huyện Quỳnh Phụ, Thái Bình

    55 Augustinô Trần Thế Nhận 

    Năm sinh: 4/7/1972

    Chịu chức: 1/12/2011

    Chức vụ: Chánh xứ / Giáo xứ: Đông Thành

    Địa chỉ: xã Nam Hải, huyện Tiền Hải, tỉnh Thái Bình

    56 Đaminh Nguyễn Cao Phi

    Năm sinh: 28/11/1961

    Chịu chức: 8/12/2014

    Chức vụ: Quản xứ / Giáo xứ: Hợp Châu

    Địa chỉ: xã Nam Thịnh, huyện Tiền Hải, tỉnh Thái Bình

    57 Vinhsơn Ngô Thái Phong 

    Năm sinh: 5/5/1973

    Chịu chức: 2/2/2010

    Chức vụ: Văn phòng TGM

    Địa chỉ: 6 – Trần Hưng Đạo, Tp. Thái Bình

    58 Vinhsơn Trịnh Xuân Phong 

    Năm sinh: 24/11/1947

    Chịu chức: 8/12/2014

    Chức vụ: Quản xứ / Giáo xứ: Ngô Xá

    Địa chỉ: xã Vĩnh Xá, huyện Kim Động, tỉnh Hưng Yên

    59 Đaminh Đặng Thái Phúc

    Năm sinh: 6/5/1976

    Chịu chức: 1/1/2016

    Chức vụ: Quản xứ / Giáo xứ: Quan Cao

    Địa chỉ: xã Vân Trường, huyện Tiền Hải, tỉnh Thái Bình

    60 Giuse Nguyễn Quang Phục

    Năm sinh: 1/5/1941

    Chịu chức: 16/10/1977

    Chức vụ: Hưu dưỡng

    Địa chỉ: xã Hồng Giang, huyện Đông Hưng, Thái Bình

    61 Giuse Phạm Đình Phùng

    Năm sinh: 17/3/1942

    Chịu chức: 8/12/2014

    Chức vụ: Phụ tá / Giáo xứ: Đền thánh Bác Trạch

    Địa chỉ: xã Vân Trường, huyện Tiền Hải, tỉnh Thái Bình

    62 Giuse Vũ Công Phước

    Năm sinh: 24/10/1942

    Chịu chức: 13/8/1972

    Chức vụ: Hưu dưỡng

    Địa chỉ: xã Thái Thọ, huyện Thái Thuỵ, tỉnh Thái Bình

    63 Giuse Bùi Văn Phương

    Năm sinh: 9/1/1964

    Chịu chức: 1/1/2016

    Chức vụ: Quản lý TGM

    Địa chỉ: 6 –  Trần Hưng Đạo, Tp. Thái Bình

    64 Đaminh Nguyễn Văn Quát

    Năm sinh: 28/10/1954

    Chịu chức: 4/12/2001

    Chức vụ: Chánh xứ / Giáo xứ: Giáo Nghĩa

    Địa chỉ: xã Bình Minh, huyện Kiến Xương, tỉnh Thái Bình

    65 Vinhsơn Mai Thành Sơn 

    Năm sinh: 20/5/1953

    Chịu chức: 15/8/1988

    Chức vụ: Chánh xứ / Giáo xứ: Gia Lạc

    Địa chỉ: xã Hồng Lý, huyện Vũ Thư, tỉnh Thái Bình

    66 Vinhsơn Phạm Văn Sơn 

    Năm sinh: 12/6/1972

    Chịu chức: 1/12/2011

    Chức vụ: Chánh xứ / Giáo xứ: Nguyệt Lãng

    Địa chỉ: xã Minh Khai, huyện Vũ Thư, tỉnh Thái Bình

    67 Phanxicô Atsidi Nguyễn Tiến Tám 

    Năm sinh: 1/10/1952

    Chịu chức: 9/3/1996

    Chức vụ: Chánh xứ / Giáo xứ: Chính toà Thái Bình

    Địa chỉ: 8 – Trần Hưng Đạo, Tp. Thái Bình

    68 Giuse Trần Thanh Tâm

    Năm sinh: 25/5/1974

    Chịu chức: 1/1/2016

    Chức vụ: Quản xứ / Giáo xứ: Phú Lạc

    Địa chỉ: xã Minh Tân, huyện Hưng Hà, tỉnh Thái Bình

    69 Phêrô Nguyễn Đình Tân

    Năm sinh: 24/5/1958

    Chịu chức: 9/3/1996

    Chức vụ: Chánh xứ / Giáo xứ: Quỳnh Lang

    Địa chỉ: xã Quỳnh Ngọc, huyện Quỳnh Phụ, tỉnh Thái Bình

    70 Vinhsơn Đỗ Cao Thăng 

    Năm sinh: 1942

    Chịu chức: 24/2/1978

    Chức vụ: Chánh xứ / Giáo xứ: An Châu

    Địa chỉ: xã Vũ Tiến, huyện Vũ Thư, tỉnh Thái Bình

    71 Đaminh Đào Trung Thành

    Năm sinh: 10/10/1950

    Chịu chức: 3/12/2003

    Chức vụ: Chánh xứ / Giáo xứ: Xuân Hoà

    Địa chỉ: xã Thái Thọ, huyện Thái Thuỵ, tỉnh Thái Bình

    72 Giuse Trịnh Tiến Thành

    Năm sinh: 24/9/1970

    Chịu chức: 4/8/2007

    Chức vụ: Giám đốc TGM

    Địa chỉ: 6 – Trần Hưng Đạo, Tp. Thái Bình

    73 Đaminh Nguyễn Văn Thao

    Năm sinh: 1/2/1963

    Chịu chức: 3/12/2003

    Chức vụ: Chánh xứ / Giáo xứ: Trung Đồng

    Địa chỉ: xã Nam Trung, huyện Tiền Hải, tỉnh Thái Bình

    74 Đaminh Phạm Thành Thạo

    Năm sinh: 20/8/1975

    Chịu chức: 1/1/2016

    Chức vụ: Quản xứ / Giáo xứ: Minh Đức

    Địa chỉ: xã An Thanh, huyện Quỳnh Phụ, tỉnh Thái Bình

    75 Phêrô Trần Khắc Thi 

    Năm sinh: 22/11/1942

    Chịu chức: 13/8/1972

    Chức vụ: Chánh xứ / Giáo xứ: Lạc Thành

    Địa chỉ: xã Tây Ninh, huyện Tiền Hải, tỉnh Thái Bình

    76 Đaminh Vũ Văn Thiêm

    Năm sinh: 16/9/1975

    Chịu chức: 2/2/2010

    Chức vụ: Quản xứ / Giáo xứ: Tần Nhẫn

    Địa chỉ: xã Minh Tân, huyện Phù Cừ, tỉnh Thái Bình

    77 Gioak Nguyễn Văn Thiện

    Năm sinh: 1946

    Chịu chức: 16/10/1975

    Chức vụ: Hưu dưỡng

    Địa chỉ: thị trấn Thanh Nê, huyện Kiến Xương, tỉnh Thái Bình

    78 Giuse Phạm Văn Thiện

    Năm sinh: 25/3/1964

    Chịu chức: 4/12/2001

    Chức vụ: Chánh xứ / Giáo xứ: Ngọc Đồng

    Địa chỉ: xã Ngọc Thanh, huyện Kim Động, tỉnh Hưng Yên

    79 Thomas Aq. Đoàn Xuân Thoả

    Năm sinh: 15/7/1945

    Chịu chức: 3/12/1994

    Chức vụ: Chánh xứ / Giáo xứ: Châu Nhai

    Địa chỉ: xã Nam Thanh, huyện Tiền Hải, tỉnh Thái Bình

    80 Đaminh Nguyễn Văn Thụ

    Năm sinh: 12/3/1975

    Chịu chức: 1/12/2011

    Chức vụ: Du học Mỹ

    81 Giuse Trần Văn Thụ

    Năm sinh: 24/4/1977

    Chịu chức: 1/1/2016

    Chức vụ: Quản xứ / Giáo xứ: Phú Giáo

    Địa chỉ: xã Hùng Dũng, huyện Hưng Hà, tỉnh Thái Bình

    82 Giuse Nguyễn Thuân

    Năm sinh: 5/9/1967

    Chịu chức: 4/8/2007

    Chức vụ: Chánh xứ / Giáo xứ: Hà Xá

    Địa chỉ: xã Tân Lễ, huyện Hưng Hà, tỉnh Thái Bình

    83 Đaminh Trịnh Văn Thục

    Năm sinh: 1972

    Chịu chức: 29/11/2005

    Địa chỉ: xóm 7, xã Đông Hoà, Tp. Thái Bình

    84 Đaminh Trần Văn Thức

    Năm sinh: 1972

    Chịu chức: 4/8/2007

    Chức vụ: Chánh xứ / Giáo xứ: Sài Quất

    Địa chỉ: xã Thành Công, huyện Khoái Châu, tỉnh Hưng Yên

    85 Giuse Trần Văn Thực

    Năm sinh: 7/8/1974

    Chịu chức: 29/11/2005

    Chức vụ: Chánh xứ / Giáo xứ: Tràng Lũ

    Địa chỉ: xã An Tràng, huyện Quỳnh Phụ, tỉnh Thái Bình

    86 Vinhsơn Phạm Văn Thượng 

    Năm sinh: 16/4/1975

    Chịu chức: 1/1/2016

    Địa chỉ: 6 – Trần Hưng Đạo, Tp. Thái Bình

    87 Đaminh Trương Văn Thuỵ

    Năm sinh: 12/3/1973

    Chịu chức: 4/8/2007

    Chức vụ: Chánh xứ / Giáo xứ: Đồng Quan

    Địa chỉ: xã Vũ An, huyện Kiến Xương, tỉnh Thái Bình

    88 Phanxicô Xavie Ngô Văn Toan 

    Năm sinh: 15/6/1964

    Chịu chức: 4/12/2001

    Chức vụ: Chánh xứ / Giáo xứ: Sa Cát

    Địa chỉ: P. Hoàng Diệu, Tp. Thái Bình

    89 Phêrô Nguyễn Kiêm Toàn 

    Năm sinh: 1942

    Chịu chức: 29/1/1968

    Chức vụ: Hưu dưỡng

    Địa chỉ: xã Nam Hồng, huyện Tiền Hải, tỉnh Thái Bình

    90 Đaminh Vũ Minh Trí

    Năm sinh: 15/12/1969

    Chịu chức: 1/12/2011

    Chức vụ: Chánh xứ / Giáo xứ: Vinh Sơn

    Địa chỉ: xã Bắc Hải, huyện Tiền Hải, tỉnh Thái Bình

    91 Phanxicô Xavie Đinh Văn Trí 

    Năm sinh: 18/8/1965

    Chịu chức: 1/1/2016

    Chức vụ: Quản xứ / Giáo xứ: Đông A

    Địa chỉ: xã Vũ Tiến, huyện Vũ Thư, tỉnh Thái Bình

    92 Giuse Nguyễn Văn Triển

    Năm sinh: 1/3/1963

    Chịu chức: 1/1/2016

    Chức vụ: Quản xứ / Giáo xứ: Hữu Tiệm

    Địa chỉ: xã Quang Hưng, huyện Kiến Xương, tỉnh Thái Bình

    93 Đaminh Phạm Quang Trung

    Năm sinh: 1941

    Chịu chức: 31/5/1965

    Chức vụ: Hưu dưỡng

    Địa chỉ: xã Nguyên Xá, huyện Vũ Thư, tỉnh Thái Bình

    94 Đaminh Bùi Thế Truyền

    Năm sinh: 28/5/1975

    Chịu chức: 4/8/2007

    Chức vụ: Chánh xứ / Giáo xứ: Bồng Tiên

    Địa chỉ: xã Vũ Tiến, huyện Vũ Thư, tỉnh Thái Bình

    95 Giuse Nguyễn Hữu Tuân

    Năm sinh: 14/6/1976

    Chịu chức: 2/2/2010

    Chức vụ: Chánh xứ / Giáo xứ: Thục Thiện

    Địa chỉ: xã Nam Hải, huyện Tiền Hải, tỉnh Thái Bình

    96 Giuse Vũ Thanh Tuấn

    Năm sinh: 22/2/1980

    Chịu chức: 7/2/2014

    Chức vụ: Du học Pháp

    97 Augustinô Phạm Quang Tường 

    Năm sinh: 9/8/1954

    Chịu chức: 4/12/2001

    Chức vụ: Chánh xứ / Giáo xứ: Cao Mộc

    Địa chỉ: xã Đồng Tiến, huyện Quỳnh Phụ, tỉnh Thái Bình

    98 Giuse Nguyễn Văn Tuyên

    Năm sinh: 19/2/1977

    Chịu chức: 1/12/2011

    Chức vụ: Chánh xứ / Giáo xứ: Hưng Yên

    Địa chỉ: 76 – Bãi Sậy, Tp. Hưng Yên

    99 Vinhsơn Phạm Văn Tuyên

    Năm sinh: 8/3/1939

    Chịu chức: 11/7/1970

    Chức vụ: Hưu dưỡng

    Địa chỉ: xã Nam Hồng, huyện Tiền Hải, tỉnh Thái Bình

    100 Đaminh Nguyễn Văn Vực

    Năm sinh: 10/3/1978

    Chịu chức: 8/12/2014

    Chức vụ: Quản xứ / Giáo xứ: Trà Vy

    Địa chỉ: xã Vũ Công, huyện Kiến Xương, tỉnh Thái Bình

    101 Gioan Chu Văn Yên

    Năm sinh: 28/8/1974

    Chịu chức: 2/2/2010

    Chức vụ: Thư ký TGM

    Địa chỉ: 6 – Trần Hưng Đạo, Tp. Thái Bình

     

    2. Danh sách Linh mục Dòng đang phục vụ tạiGiáo phận Thái Bình

     

    01
    Đaminh Trần Quốc Bảo, SDD

    Năm sinh: 20/01/1971

    Chịu chức: 19/6/2012

    Chức vụ:  / Giáo xứ: Bồ Ngọc

    Địa chỉ:  xã Quỳnh Hoa, huyện Quỳnh Phụ, tỉnh Thái Bình

    02 Phêrô Phạm Ngọc Chinh, SDB 

    Năm sinh: 19/3/1948

    Chịu chức: 1/8/1993

    Chức vụ: Mái ấm Cát Đàm

    Địa chỉ: xã Đông Hoà, Tp. Thái Bình

    03

    Vinhsơn P.M Phạm Quốc Dũng, CMC

    Năm sinh: 20/10/1976

    Chịu chức: 1/1/2016

    Chức vụ: Quản xứ / Giáo xứ: Giáo Lạc

    Địa chỉ: xã Thái Thọ, huyện Thái Thuỵ, tỉnh Thái Bình

    04 Matinô M. Hoàng Văn Đình (Gia), CMC

    Năm sinh: 28/4/1964

    Chịu chức: 11/9/2008

    Giáo họ: Đức Long

    Địa chỉ: Minh Hồng, Duy Nhất, Vũ Thư, Thái Bình

    05  

    Gioan B. Trần Văn Hào , SDBNăm sinh: 12/5/1958

    Chịu chức: 6/1/1994

    Chức vụ: Chánh xứ / Giáo xứ: Trại Gạo

    Địa chỉ: xã Việt Thuận, huyện Vũ Thư, tỉnh Thái Bình

    06 Giuse M. Phan Xuân Hào, CMC

    Năm sinh: 5/8/1966

    Chịu chức: 8/12/2014

    Chức vụ: Quản xứ / Giáo xứ: Thuận Nghiệp

    Địa chỉ: xã Bách Thuận, huyện Vũ Thư, tỉnh Thái Bình

    07 Giuse Mai Văn Hoàn, SDD

    Năm sinh: 19/10/1970

    Chịu chức: 11/6/2011

    Chức vụ: Quản xứ / Giáo xứ: Cao Bình

    Địa chỉ: xã Hồng Tiến, huyện Kiến Xương, tỉnh Thái Bình

    08 Micae Nguyễn Văn Hùng, FM

    Năm sinh: 15/5/1972

    Chịu chức: 25/5/2010

    Chức vụ: Quản xứ / Giáo xứ: An Vỹ

    Địa chỉ: xã An Vỹ, huyện Khoái Châu, tỉnh Hưng Yên

    09 Gioan Bosco M. Cao Thọ Hùng (Uy), CMC

    Năm sinh: 1/5/1964

    Chịu chức: 9/6/2013

    Chức vụ: Quản xứ / Giáo xứ: Tân Châu

    Địa chỉ: xã Nam Thắng, huyện Tiền Hải, tỉnh Thái Bình

    10 Giuse Nguyễn Quốc Hùng, SDB

    Năm sinh: 17/12/1973

    Chịu chức: 1/8/2008

    Chức vụ: Quản xứ / Giáo xứ: Đức Ninh

    Địa chỉ: xã Đức Hợp, huyện Kim Động, tỉnh Hưng Yên

    11 Giuse Bùi Ngọc Lành, FM

    Năm sinh: 22/6/1974

    Chịu chức: 14/10/2009

    Chức vụ: Quản xứ / Giáo xứ: Thuỵ Lôi

    Địa chỉ: xã Thuỵ Lôi, huyện Tiên Lữ, tỉnh Hưng Yên

    12 Đaminh Nguyễn Văn Lương, SDD

    Năm sinh: 27/7/1946

    Chịu chức: 4/12/2001

    Địa chỉ: 6 – Trần Hưng Đạo, Tp. Thái Bình

    13 Giuse Viên M. Nguyễn Bính Ngọ (Chấn), CMC

    Năm sinh: 1/6/1966

    Chịu chức: 8/12/2014

    Chức vụ: Quản xứ / Giáo xứ: Thiên Lộc

    Địa chỉ: xã Thái Hưng, huyện Thái Thuỵ, tỉnh Thái Bình

    14 Phêrô Nguyễn Hữu Phước, OFM Conv

    Năm sinh: 10/9/1970

    Chịu chức: 22/8/2016

    Giáo họ: Đông Thọ

    Địa chỉ: xã Đông Thọ, huyện Vũ Thư, tỉnh Thái Bình

    15 Giuse Phạm Thanh Quang, CssR

    Năm sinh: 10/8/1971

    Chịu chức: 19/8/2005

    Giáo họ: Bổng Điền

    Địa chỉ: Bổng Điền Bắc, huyện Vũ Thư, tỉnh Thái Bình

    16 Giuse Phạm Đình Tám, OP

    Năm sinh: 7/12/1971

    Chịu chức: 4/8/2012

    Chức vụ: Quản xứ / Giáo xứ: Tân Hưng

    Địa chỉ: xã Đông Cường, huyện Đông Hưng, tỉnh Thái Bình

    17 Giuse Phạm Thanh Tính, CM

    Năm sinh: 10/5/1976

    Chịu chức: 24/11/2012

    Giáo họ: Phong Lôi

    Địa chỉ: xã Đông Hợp, huyện Đông Hưng, tỉnh Thái Bình

    18 Phêrô Phan Anh Tuấn, FM 

    Năm sinh: 16/11/1978

    Chịu chức: 29/6/2012

    Giáo xứ: Thủ Chính

    Địa chỉ: xã Nam Trung, huyện Tiền Hải, tỉnh Thái Bình

    19 Micae M. Phạm Văn Tuân, CMC

    Năm sinh: 11/12/1978

    Chịu chức: 9/6/2013

    Chức vụ: Quản xứ / Giáo xứ: Văn Lăng

    Địa chỉ: xã Thượng Hiền, huyện Kiến Xương, Thái Bình

    20 Vinhsơn Phạm Văn Tuý, OP 

    Năm sinh: 20/9/1972

    Chịu chức: 4/8/2012

    Chức vụ: Quản xứ / Giáo xứ: Lai Ổn

    Địa chỉ: xã An Quý, huyện Quỳnh Phụ, tỉnh Thái Bình

    21 Đaminh Phạm Quang Vinh, CSC

    Năm sinh: 26/8/1975

    Chịu chức: 29/6/2010

    Chức vụ: Quản xứ / Giáo xứ: Tiên Chu

    Địa chỉ: Tiên Chu, Hồng Nam, Tp. Hưng Yên

    22 Giuse Đinh Khắc Vịnh, OP

    Năm sinh: 8/3/1973

    Chịu chức: 9/6/2007

    Chức vụ: Chánh xứ / Giáo xứ: Cát Đàm

    Địa chỉ: xóm 8, xã Đông Hoà, Tp. Thái Bình

     


    1. Cha Tôma Aquinô Trần Minh Điện

    2. Cha Giuse Phạm Đức Thuấn

    3. Cha Baraba Maria Nguyễn Ngọc Huân, CRM

    4. Cha Gioan Maria Vũ Đức Mẫn, CRM

    5. Cha Gioan Kim Khẩu Maria Bùi Văn Thọ, CRM

    6. Cha Alsenmô Maria Đinh Khắc Tuyên, CRM

    cập nhật ngày 09/12/2017

    Gp Thái Bình

    Hot Topics

    Related Articles